Tawi la Kenya la Chama cha Kimataifa cha Usimamizi wa Data, DAMA Kenya limezinduliwa rasmi leo jijini Nairobi.
Lengo kuu la hatua hiyo ni kuimarisha usimamizi bora wa data na kulinda taarifa binafsi katika uchumi wa kidijitali unaokua nchini.
Uzinduzi huo uliwakutanisha wataalamu wa usimamizi wa data, viongozi wa sekta mbalimbali, wawakilishi wa serikali, wasomi na washirika wa teknolojia.
Naibu Kamishna wa Data, Emmanuel Maiyo, alikipongeza chama hicho kipya na kusisitiza umuhimu wa wataalamu wa data katika kulinda taarifa binafsi na haki za watu.
Maiyo aliwakumbusha washiriki kuwa kila rekodi, muamala, utambuzi wa kimwili na wasifu wa mtandaoni vinahusishwa na mtu ambaye haki na uhuru wake lazima viheshimiwe.
Aliitaka DAMA Kenya kuendeleza maadili katika usimamizi wa data, kuzingatia faragha tangu hatua za awali za usanifu wa mifumo na kwa chaguo-msingi, kuimarisha usalama wa mifumo ya kidijitali na kukuza mafunzo endelevu ya kitaaluma.
Maiyo alisema ushirikiano kati ya wadau ni muhimu ili kuhakikisha ubunifu wa kiteknolojia unaenda sambamba na ulinzi wa data na imani ya umma.
DAMA Kenya inatarajiwa kuchangia matumizi ya uwajibikaji kadiri uchumi wa kidijitali unavyoendelea kukua.
Ofisi ya Kamishna wa Ulinzi wa Data, ODPC ilisisitiza kujitolea kwake kushirikiana na wataalamu wa sekta hiyo na wadau wengine kujenga mazingira ya kidijitali yanayokuza ubunifu, kuheshimu faragha na kuweka imani katika matumizi ya data.