Mwimbaji kutoka Uganda, Pallaso, amerejea Turffontein, Johannesburg, Afrika Kusini, miaka sita baada ya kunusurika shambulio la kikatili wakati wa ghasia za chuki dhidi ya wageni mwaka 2020.
Msanii huyo alisafiri kwenda Afrika Kusini mwaka 2020 kwa ajili ya maonyesho ya muziki, lakini akalazimika kujificha katika shule moja baada ya kushambuliwa.
Baadaye, alipata msaada kutoka kwa watu wema.
Wakati wa tukio hilo, Pallaso ambaye ni ndugu yake Jose Chameleone, alifanya matangazo ya moja kwa moja kupitia Facebook akiomba kuokolewa, akieleza kuwa washambuliaji wake walimkata kwa mapanga, kumpiga kwa matofali na kumshambulia kikatili.
“Shambulio la chuki dhidi ya wageni nchini Afrika Kusini ni la kweli,” alisema wakati wa matangazo hayo yaliyokuwa na hisia kali.
Mwaka huu mwimbaji huyo ametembea tena Turffontein na kushiriki video akieleza hisia zake kuhusu kurejea katika eneo linalohusishwa na mojawapo ya nyakati za kutisha zaidi maishani mwake.
“Inapendeza hatimaye kurejea Turffontein. Sikujua kama ningeweza kurudi hapa na kula nyama,” alisema Pallaso.
Aliandamana na wenzake kadhaa ambao walionesha mshikamano naye na kusherehekea kurejea kwake, huku wakionesha imani kuwa hataogopeshwa tena kama ilivyokuwa wakati wa tukio la awali.
Ziara yake ina umuhimu mkubwa kwake binafsi, kwani imempa nafasi ya kurejea katika eneo ambako aliwahi kuhofia maisha yake na kutafakari hatua alizopiga tangu alipopitia tukio hilo la kutisha.