Jaji Mkuu Martha Koome ameomboleza kifo cha Jaji Paul Kihara Kariuki, aliyewahi kuwa Mwanasheria Mkuu wa serikali na Rais wa Mahakama ya Rufaa, akitaja mchango wake katika kuimarisha mfumo wa haki nchini Kenya.
Katika ujumbe wake wa rambirambi, Jaji Koome, kwa niaba ya familia ya Mahakama, alituma salamu za pole kwa familia, marafiki na waliofanya kazi na Kariuki, akitambua utumishi wake wa muda mrefu katika sekta ya umma.
Kariuki aliteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama Kuu mwaka 2003 kabla ya kupandishwa cheo na kujiunga na Mahakama ya Rufaa, ambako alikuwa rais wa kwanza kuwahi kuchaguliwa na majaji wenzake chini ya Katiba ya mwaka 2010.
Alihudumu kama Rais wa Mahakama ya Rufani kuanzia mwaka 2013 hadi 2018, ambapo aliongoza mageuzi yaliyolenga kuboresha ufanisi, upatikanaji wa haki na ugatuzi wa shughuli za mahakama.
Koome pia alitambua mchango wake kama mkurugenzi mwanzilishi wa Taasisi ya Mafunzo ya Mahakama, ambako alisaidia kuweka misingi ya mafunzo na maendeleo ya kitaaluma kwa majaji na maafisa wa mahakama.
Nje ya Mahakama, Kariuki alihudumu kama Mwanasheria Mkuu wa serikali kuanzia mwaka 2018 hadi 2022, akiwa mshauri mkuu wa masuala ya kisheria serikalini.
Koome alisema urithi wake utaendelea kuonekana kupitia taasisi alizosaidia kujenga na vizazi vya wataalamu wa sheria alivyovilea.