Jaji Mkuu wa Kenya, Martha Koome, amempongeza msomi wa sheria kutoka Kenya, Profesa Phoebe Okowa, kufuatia kuchaguliwa kwake kuwa Jaji wa Mahakama ya Kimataifa ya Haki, ICJ, kwa muhula wa miaka tisa, mwaka 2027 hadi 2036.
Katika ujumbe wake wa pongezi, Koome alielezea kuchaguliwa kwa Okowa kama mafanikio makubwa, akitaja umahiri wake katika taaluma ya sheria na kujitolea kwake bila kuyumba katika kukuza sheria za kimataifa na haki.
Alisema ushindi huo ni fahari kubwa kwa Kenya na uthibitisho wa imani ambayo jumuiya ya kimataifa imeweka katika uwezo wa Okowa.
Koome alimtakia mafanikio katika jukumu hilo jipya la kimataifa, akieleza matumaini yake kuwa mchango wake utaendeleza haki ya kimataifa, kuimarisha utawala wa sheria na kukuza utatuzi wa migogoro kati ya mataifa kwa njia ya amani.
Okowa alipata kura 183 katika Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa na kura 13 katika Baraza la Usalama, hivyo kutimiza masharti ya kuchaguliwa.
Alikuwa miongoni mwa wagombea watano waliochaguliwa kujiunga na mahakama hiyo, pamoja na Dapo Akande wa Uingereza, François Alabrune wa Ufaransa, Mahmoud Daifallah Hmoud wa Jordan na Rena Lee wa Singapore.
Kuchaguliwa kwake ni hatua muhimu kwa Kenya na kunaimarisha uwakilishi wa wanawake wa Afrika katika uongozi wa mahakama za kimataifa.