Kenya imeongeza juhudi za kukabiliana na Ebola baada ya kuthibitisha kisa chake cha kwanza cha ugonjwa huo kilichoingizwa nchini, Waziri wa Afya Aden Duale amesema.
Duale alisema mgonjwa huyo, ambaye kisa chake kilithibitishwa siku mbili zilizopita, alifariki na akazikwa kwa usalama na heshima kwa kuzingatia taratibu za afya ya umma.
Akizungumza katika kikao na mabalozi na mashirika ya kimataifa, Waziri huyo aliwahakikishia washirika wa kimataifa kuwa Kenya iko salama, wazi na macho, akisema kisa hicho hakimaanishi kuwa kuna maambukizi yaliyoenea nchini.
Alisema watu 57 waliotangamana na mgonjwa huyo wametambuliwa, huku waliopatikana wakiwa chini ya uangalizi na karantini. Juhudi zinaendelea kuwafuatilia waliobaki.
Kenya imewafunza wahudumu 4,971 wa afya kuhusu maandalizi na mwitikio wa Ebola, huku uchunguzi ukiendelea katika vituo 15 vya kuingilia nchini. Zaidi ya wasafiri 652,000 wamechunguzwa, huku tahadhari 263 kutoka kaunti 17 zikichunguzwa.
Duale alisema maabara tano zilizoteuliwa zimepima sampuli 268, ambapo ni moja pekee imepatikana kuwa na maambukizi.
Serikali pia imeandaa vituo vya kutenga, kutibu na kuweka wagonjwa karantini vyenye uwezo wa jumla wa vitanda 241.
Duale aliyataka mashirika ya ndege, watalii, wafanyabiashara na wawekezaji kuendelea na shughuli zao kama kawaida, akisema Kenya bado iko wazi kwa safari, utalii, biashara na uwekezaji huku ufuatiliaji ukiendelea.