Wizara ya Afya ya Kenya imekanusha uwezekano wa kuwekwa kwa vikwazo kutokana na chamko la ugonjwa wa Ebola nchini, huku visa zaidi vikithibitishwa nchini.
Shughuli za kiuchumi zitaendelea kama kawaida, licha ya mlipuko huo wa Ebola, huku serikali ikiimarisha ufuatiliaji, uchunguzi wa wasafiri na ufuatiliaji wa waliotangamana na wagonjwa badala ya kuweka zuio la kitaifa.
Jana Oktoba 17, 2026 Wizara ya Afya ilithibitisha visa vitatu zaidi vya Ebola aina ya Bundibugyo na kifo kimoja. Jumla ya visa vilivyothibitishwa nchini sasa ni 7.
Mamlaka zilisema hakukuwa na ushahidi wa maambukizi ya umma na kwamba hatari kwa umma kwa jumla bado ni ndogo.
Wizara ya Afya ilisema hakuna vizuizi vimewekwa kwa usafiri, biashara au mikusanyiko ya umma, huku wahudumu wa afya wakiendelea kufuatilia waliotangamana na wagonjwa na waliowekwa karantini.
Hatua za kuzuia maambukizi zinajumuisha kuimarisha uchunguzi katika viwanja vya ndege, ufuatiliaji katika kaunti zilizo katika hatari kubwa na kutenga watu wanaoshukiwa kuwa na Ebola na waliothibitishwa kuwa na ugonjwa huo.
Serikali pia imechukua hatua kadhaa za tahadhari katika sekta ya afya, ikiwataka Wakenya kuendelea kuwa waangalifu, kufuatilia taarifa rasmi na kutafuta matibabu iwapo watapata dalili zinazohusishwa na Ebola.
Wananchi wanaweza kupiga simu bila malipo kupitia nambari ya Wizara ya Afya, 719, kwa maelekezo na taarifa zaidi.