Mwanamuziki wa Uganda D-Star maarufu kwa kibao chake Hoozambe amezua utata baada ya kuhoji nafasi ya wasanii wenzake Kid Fox, Lil Pazo na Gloria Bugie katika tasnia ya muziki.
Anawataja watatu hao kuwa kama wasanii wanaochipukia ambao bado wanajitahidi kujitengenezea majina.
Akizungumza kwenye mahojiano, D-Star alimkosoa Kid Fox, ambaye hivi karibuni alirejea katika tasnia ya muziki nchini Uganda baada ya kukaa Japan kwa miaka kadhaa. Alidai kuwa mwimbaji huyo bado hajapata umaarufu wa kutosha kutambuliwa kama nyota mkubwa.
Alimpa Kid Fox changamoto ya kupima umaarufu wake kwa kutembelea kibanda cha chapati na kuomba apewe chapati bila malipo, akidokeza kuwa ni watu wachache tu wangemtambua.
D-Star pia alimkosoa Kid Fox kwa kutoa maoni mara kwa mara kwenye TikTok, akisema hatua ya watu kuendelea kumwangazia inamsaidia kuendelea kuwa gumzo.
Mwanamuziki huyo pia aliwakosoa Lil Pazo na Gloria Bugie, akihoji nafasi yao katika tasnia na kudai kuwa baadhi ya wasanii hunufaika na usaidizi wa matangazo badala ya uwezo wao kimuziki.
Pia alizungumzia mabadiliko ya mwonekano wa Gloria Bugie yanayodaiwa kusababishwa na upasuaji wa urembo, akidai kuwa aliwahi kuona video yake kabla ya utaratibu huo unaodaiwa.
Aidha, D-Star alidai kuwa baadhi ya wasanii ambao hakuwataja majina hulipa ili kuzuia muziki wake usipigwe hewani, ingawa hakutoa ushahidi wa kuunga mkono madai hayo.
Kauli zake zimeibua tena mjadala kuhusu umaarufu, matangazo, mwonekano na mambo yanayochangia mafanikio katika tasnia ya muziki yenye ushindani mkubwa nchini Uganda.