White House yazindua ‘Trump TV’

Hatua hii inajiri siku chache baada ya Rais Donald Trump kupiga marufuku vyombo vya habari vya CNN, MS NOW na Politico kuingia Ikulu.

Marion Bosire
2 Min Read

Ikulu ya Marekani, White House, imezindua huduma ya kutoa habari kidijitali ya saa 24 kwa siku, inayojulikana kama “TRUMP TV: The Essentials Station,”.

Hatua hii inajiri siku chache baada ya Rais Donald Trump kupiga marufuku vyombo vya habari vya CNN, MS NOW na Politico kuingia Ikulu.

Huduma hiyo ilianza kuhudumu rasmi jana Jumatatu kupitia chaneli rasmi ya YouTube ya Ikulu na inapatikana pia kupitia tovuti rasmi ya Ikulu.

Inapeperusha hotuba, matangazo ya serikali, mikutano ya hadhara na video zilizochaguliwa zinazoangazia serikali ya Trump.

Matangazo ya kwanza yalijumuisha video ya hotuba ya Trump ya Julai 3, 2026 huko Mount Rushmore, ikifuatiwa na maudhui mengine kutoka kwa kipindi chake cha urais.

Ikulu inaelezea chaneli hiyo kama chanzo kinachowekwa taarifa za hivi  karibuni kila mara kwa ajili ya hotuba kuu, video na mambo muhimu ya serikali ya Marekani.

Udondoshaji huo unakuja huku kukiwa na mzozo unaokua kati ya serikali na mashirika kadhaa ya habari.

CNN, MS NOW na Politico zimepinga uamuzi wa kuzuiwa kuingia Ikulu katika mahakama, zikisema kuwa vizuizi hivyo vinakiuka ulinzi wa kikatiba kwa vyombo vya habari.

Ikulu imetetea uamuzi wake wa kuvipiga marufuku vyombo hivyo, huku Trump akikosoa ripoti zake. Huduma hii mpya ya utiririshaji inaipa serikali jukwaa la moja kwa moja la kusambaza video na matangazo yake yenyewe kwa umma.

Share This Article