Kauli ya Rais wa Marekani Donald Trump kwamba Iran “inaweza kuiangamiza” Los Angeles na San Diego ilisababisha hasira kubwa kutoka kwa wanasiasa wa California, pamoja na jibu kali kutoka Ikulu ya Marekani.
Gavana wa California Gavin Newsom alilaani kauli ya Trump wakati wa mkutano wa kampeni huko Nebraska, aliyoiita “ya kichaa na hatari,” huku Meya wa Los Angeles Karen Bass akielezea kauli hiyo kama vitisho na jaribio la “kuhimiza mashambulizi dhidi ya maisha ya Wamarekani.”
Hata hivyo, Ikulu ya Marekani ilisema kwamba Trump alimaanisha kwamba miji ya Marekani ingeweza kutishiwa na Iran iwapo haingeanzisha vita huko mapema mwaka huu.
Trump bado hajajibu kauli zilizotolewa na viongozi wa California.
Taarifa ya BBC