Rais wa Marekani Donald Trump amemwomba Mkurugenzi Mtendaji wa Chama cha Mapambano cha Ultimate Fighting Championship, UFC, Dana White, kuwa msemaji wa Ikulu ya White House.
Dana amesema atakutana na Trump Jumatatu kujadili ombi hilo. Akizungumza na wanahabari jijini London Jumamosi, alithibitisha kupokea mwaliko huo.
Kupitia mtandao wake wa Truth Social, Trump alimsifu White na kumtaka akubali nafasi hiyo, akisema atakuwa msemaji wa aina yake.
Pia alimtaka kuja na wasaidizi, wakiwemo baadhi ya watu ambao si raia wa Marekani.
Trump alitaja mabingwa sita wa zamani na wa sasa wa UFC anaotaka waungane na White, wakiwemo Islam Makhachev, Khabib Nurmagomedov, Justin Gaethje, Daniel Cormier, Kayla Harrison na Amanda Nunes.
Alisema anawahitaji kujilinda dhidi ya kile alichokiita mrengo wa kushoto wenye msimamo mkali.
Nafasi hiyo imekuwa wazi tangu Katie Zacharia aondoke mwezi uliopita baada ya kuhudumu kwa siku tano pekee. Alikuwa amechukua nafasi ya Karoline Leavitt aliyejiuzulu mwisho wa Agosti.
White na Trump wamekuwa na uhusiano wa karibu tangu White alipomuunga mkono Trump katika kampeni za urais mwaka 2016. Trump pia amehudhuria mashindano kadhaa ya UFC katika miaka ya hivi karibuni.